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WIZARA YA HABARI, MAWASILIANO NA 

TEKNOLOJIA YA HABARI 

MAMLAKA YA MAWASILIANO TANZANIA 

 
 

TAARIFA KWA UMMA 
 

 

MAUDHUI YASIYOENDANA NA MAADILI YA KITANZANIA  
 
 

Kwa mujibu wa sheria Mamlaka ya Mawasiliano Tanzania (TCRA) imepewa jukumu la kusimamia 

maudhui yote yanayorushwa na vituo vya Utangazaji pamoja na mitandao ya ki-elektroniki. 
 

Siku za hivi karibuni, kumekuwa na taarifa inayosambazwa na baadhi ya watumiaji wa mitandao 

ya Kijamii ikitahadharisha juu ya uwepo wa maudhui ya televisheni kwenye vipindi vya watoto 

yaliyo kinyume na Sheria, Kanuni za Utangazaji, Maadili na Miiko ya utangazaji nchini. 
 

TCRA ingependa kuuhakikishia umma kuwa vipindi vya maudhui vyote vinayorushwa na vyombo 

vya Utangazaji hapa nchini huhakikiwa kwanza na pia kufuatiliwa ili kujiridhisha kuwa 

yanazingatia Sheria, Kanuni, Maadili na Utamaduni wa Mtanzania.  
 

TCRA imejiridhisha kuwa hakuna chombo cha Utangazaji kilichorusha maudhui hayo yasiyofaa 

kwa watoto. Hata hivyo, TCRA inavikumbusha vyombo vyote vya Utangazaji kuendelea 

kuzingatia matakwa ya Sheria, Kanuni na Masharti ya Leseni ya Utangazaji kwa kuhakikisha 

vituo vyao haviendi kinyume na maadili ya kitanzania. 
 

Aidha, TCRA inaendelea kusisitiza kuwa wajibu wa kuwalinda Watoto kutokana na maudhui 

yasiyofaa hasa kwenye mitandao ya kijamii ni wa kwetu sote ikianzia kwa Wazazi, Walezi na 

Mashuleni ambapo Watoto wetu hutumia muda mwingi huko wakiwa masomoni.  
 

Pia TCRA inaiasa jamii kutosambaza katika mitandao ya kijamii jumbe zinazoleta taharuki, 

upotoshaji na hofu katika jamii. Hatua kali za kisheria zitachukuliwa kwa wale wote 

watakaobainika kusambaza jumbe hizo. TCRA inafuatilia kwa ukaribu maudhui yanayowekwa 

kwenye mitandao. Kwa yeyote atakayebainika kuweka na kusambaza habari za upotoshaji 

mitandaoni, hatua kali za kisheria zitachukuliwa dhidi yake.   
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